UTARATIBU WA USIMAMIZI WA NIDHAMU KATIKA
UTUMISHI WA UMMA

Imetolewa na Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma

1.0 Utanqulizi
Makala hii inakusudia kuelezea utaratibu wa kusimamia nidhamu

katika utumishi wa umma ambapo itabainisha mamlaka za nidhamu
na makundi yanayosimamiwa na mamlaka hizo ili kila kundi au
mtumishi aweze kupata fursa ya kujua mamlaka yake ya nidhamu ni
ipi katika utumishi wa umma. Lengo kuu ni kuimarisha nidhamu
katika utumishi wa umma kitu ambacho ni cha msingi katika utendaji
wa shughuli za serikali hasa katika utoaji wa huduma za serikali kwa

wananchi.

2.0 Utaratibu wa kusimamia nidhamu katika utumishi wa
umma.

Kwa mujibu wa Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 8, 2002 kama
ilivyorekebishwa na sheria na. 18, 2007 serikali imeweka utaratibu
wa kusimamia masuala ya nidhamu katika utumishi wa umma kama
ifuatavyo:

2.1 Rais
Kwa mujibu wa Kanuni za Utumishi wa Umma za
Kanuni Na. 35 (1) , Rais ni Mamlaka ya Nidhamy
Kiongozi.

2.2 Katibu Mkuu Kiongozi



nidhamu kwa Makatibu Wakuu wote, Manaibu Katibu Wakuu,
Makatibu Tawala wa Mikoa , Katibu wa Bunge, Mkurugenzi wa Jiji au
Tume, Mkurugenzi wa Uhamiaji, Kamishna wa Zimamoto, Mabalozi
na watumishi wengine walioteuliwa na Rais.

2.3 Waziri Mwenye Dhamana ya Serikali za Mitaa, Makatibu
Wakuu, Wakuu wa idara zinazojitegemea, Makatibu
Tawala wa Mikoa , Mkurugenzi wa Uhamiaji na Idara ya
Utumishi wa walimu

Kwa mujibu wa Kanuni Na. 35(2) ya Kanuni za Utumishi wa Umma za
2003 viongozi hao ni Mamlaka za Nidhamu kwa watumishi wote
ambao mamlaka zao za uteuzi siyo Rais. Kwa upande wa Idara ya
utumsihi wa walimu, kamati za mkoa na wilaya (TSD) zitashughulikia
masuala ya nidhamu kwa walimu wote katika maeneo yao kwa
mujibu wa Kanuni 121(1) ya Kanuni za Utumishi wa Umma za 2003.

2.4 Mamlaka ya Serikali za Mitaa

Kwa mujibu wa Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 8 ya 2002 ni
mamlaka ya nidhamu kwa watumishi wote wa Halmashauri isipokuwa
wale walioteuliwa na Rais, Waziri Mwenye Dhamana ya Serikali ya
Mitaa na wale wa Operational Service.

3.0 Majukumu ya Mamlaka za Nidhamu

Kazi kubwa ya mamlaka ya nidhamu ni kusimamia masuala ya
nidhamu kwa watumishi wao. Katika utekelezaji wa kazi hii mamlaka

za nidhamu zinapaswa kuendesha masuala ya nidhamu kwa
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taratibu, miongozo, Nyaraka mbali mbali zing

kuleta haki na usawa kwa kila mtumishi.



4.0 Hitimisho

Mamlaka za nidhamu zina wajibu wa kusimamia masuala ya nidhamu
kwa mujibu wa Sheria, kanuni, miongozo na Nyaraka mbali mbali
zinazotolewa na serikali. Aidha watumishi wa umma wanapaswa pia
kuzingatia kanuni za maadili ya kazi ili kujenga na kuimarisha

nidhamu katika utendaji wa shughuli za serikali.

Ndugu msomaiji, iwapo una maswali au maoni tafadhali tuandikie:

Katibu,

Ofisi ya Rais

Tume ya Utumishi wa Umma

Jengo la Acacia, Mtaa wa Samora

S.L.P 9143

Dar es Salaam.

Simu: +255(22) 2126811/4, 216260 Faksi: +255(22)
2114158
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