TAASISI 12 ZA SERIKALI ZAKAGULIWA NA TUME YA
UTUMISHI WA UMMA

Imetolewa na Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma.

Tume ya Utumishi wa Umma imekagua Taasisi 12 za serikali ili kuona
hali ya uzingatiaji wa Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 8 ya mwaka
2002 kama ilivyorekebishwa na Sheria Na. 18 ya mwaka 2007,
Kanuni na Taratibu zake za mwaka 2003.

Ukaguzi huo umeanza 25/1/2010 na unatarajiwa kukamilika
29/1/2010.

Taasisi za serikali zilizokaguliwa ni Halmashauri ya Wilaya ya Hai,
Sekretarieti ya Mkoa wa Kilimanjaro, Halmashauri ya Jiji la Mbeya,
Halmashauri ya Wilaya ya Magu, Halmashauri ya Wilaya ya Masasi na
Lindi. Aidha, Taasisi nyingine ni Halmashauri ya Manispaa ya
Morogoro, Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto, Halmashauri ya Ngara,
Halmashauri ya Mji wa Babati, Halmashauri ya Manispaa ya
Sumbawanga na Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe.

Taasisi hizo zimekaguliwa katika maeneo mbalimbali ya kitumishi,
ikiwamo masuala ya ajira na nidhamu, ili kuona kama taasisi hizo
zimeongeza au la uzingatiaji wa sheria ya Utumishi Na. 8 ya mwaka
2002, kanuni na taratibu zake za mwaka 2003.

Ukaguzi unaofanywa na Tume ni wa kisheria, ambapo kuna ukaguzi
wa kawaida na maalumu. Tume hufanya ukaguzi maalumu iwapo
imepata taarifa kwamba Taasisi ya Serikali au baadhi ya taasisi za
serikali haziendeshi masuala ya Rasilimali watu kwa mujibu wa sheria
ya Utumishi wa Umma Na. 8 ya mwaka 2002. Aidha, ukaguzi wa
kawaida ni ukaguzi ambao Tume hupanga katika utaratibu wake wa
kawaida wa kukagua taasisi za serikali kila mwaka.

Tangu Tume ya Utumishi wa Umma ianze kazi rasmi mwaka 2004,
uzingatiaji wa sheria ya Utumishi Na. 8 ya mwaka 2002, kanuni na
taratibu zake imepanda kutoka 52% kwa mwaka 2005/2006 hadi

kufikia 70% kwa mwaka 2007/08. Kuongezeka kwa uzingatiaji huo



kumetokana na kuongezeka kwa elimu inayotolewa na Tume kwa
njia mbalimbali, ikiwamo kufanya mikutano na wadau, kuandaa na
kusambaza miongozo kwa wadau mbalimbali.

Ukaguzi unaomalizika leo utaendelea tena katika awamu ya II baada
ya tume kupanga kazi hiyo.

Katika kipindi hiki tume imepanga kukagua jumla ya taasisi 27 za
serikali. Tayari imeshakagua taasisi nyingine za serikali ambazo ni
pamoja na Wizara na Idara zinazojitegemea za serikali.

Iwapo una maoni/maswali tafadhali tuandikie:

Katibu,

Ofisi ya Rais,

Tume ya Utumishi wa Umma,
S.L.P. 9143,

Dar es Salaam.



