(v)Inahusu Tange ya watumishi ambao ni orodha ya watumishi wote katika kada husika kwa ukubwa wa
vyeo vyao. Fomu hii itajumuisha watumishi wote waliopo katika Mamlaka au kwa Mwajiri husika bila ya
kuwaacha waliopo likizo mbalimbali, masomoni au kushikizwa na kuazimishwa kwenye Taasisi au ldara
nyingine zisizo za kiserikali.

(vi) Fomu Na. TUU-6

Inatoa taarifa ya watumishi waliopo katika mafunzo mbalimbali. Mafunzo mengine yatakuwa ni yale ambayo
yanalenga kuboresha kiwango cha uelewa na kuleta ufanisi katika utekelezaji wa kazi za mtumishi ambayo
yanagharamiwa na Mamlaka husika.

(vii) Fomu Na. TUU-7
Fomu hii inatoa orodha za watumishi waliopatikana na hatia kwa makosa mbalimbali ya kinidhamu.

(viii) Fomu Na.TUU-8
Inatoa taarifa ya watumishi ambao kesi zao zipo mahakamani. Watumishi hao wataorodheshwa kwa kutumia
fomu hii.

(ix) Fomu Na. TUU-9
Inahusu orodha ya watumishi ambao rufaa zao zimeshughulikiwa na TSD Makao Makuu zilizokatwa dhidi ya
Kamati za Mikoa.

(€9] Fomu Na. TUU-IO

Inatoa muhtasari wa tathmini ya utendaji kazi kwa njia ya wazi (OPRAS). Kila Mwajiri/Mkuu wa Mamlaka
atajaza taarifa hii kwa watumishi wale ambao utendaji wao ni wa kiwango cha 1 - 3 na 4 - 5 na kutoa maele-
zo/maoni juu ya tathmini hiyo kama itakavyoonekana inafaa.

(xi) Fomu Na. TUU-II
Inatoa taarifa ya watumishi waliohamishwa kutoka Mwajiri au Mamlaka husika kwenda nyingine au walio-
hamia Mamlaka husika katika Kipindi husika.

(xii) Fomu Na. TUU-12
Itatumika na Mwakilishi wa Tume kuwasilisha Tume taarifa za usaili uliofanywa na Mamlaka husika ya Ajira.

4.0 HITIMISHO

Ni wajibu wa kila Mamlaka ya Ajira, Nidhamu na Rufaa kuhakikisha kuwa Mwongozo huu unazingatiwa
wakati wote wa kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika. Aidha, ifahamike kuwa, utoaji wa taarifa kwa
ukamilifu na kwa wakati, siyo suala la hiari bali ni wajibu wa kisheria ambao kila Mamlaka husika inao kwa
Tume.

5.0  TAREHE YA KUANZA KUTUMIKA
Mwongozo huu utaanza kutumika rasmi tarehe | Novemba 2005.

Jaji (Mstaafu) Lameck M. S. Mfalila
MWENYEKITI
TUME YA UTUMISHI WA UMMA



Fomu Na. TUU-1

TUME VA UTUMISHI WA UMMA
FOMU VA TAARIFA ZA AJIRA KUTOKA KWA MAMLAKA ZA AJIRA
JINA LA MAMLAKA YA AJIRAIMWAJIRI

TAARIFA YA KIPINDI CHA

NA. KADA | NAFASI NAFASI ZILIZO NAFASI KUMB. NA.NA | MAGAZETINA IDADI YA IDADI YA IDADIYA | IDADIYA | IDADIYA | MAELEZO
WAZI OMBEWA KIBALI ZILIZO- TAREHE YA TAREHE YA WAOMBAJI | WALIOTEULIWA WALIO- | WALIO- WALIO-
ZILIZO- CHAAJIRA IDHINISHWA KIBALI CHA MATANGAZO KUSAILIWA SAILIWA | CHAGULIWA | RIPOTI
KUWEPO AJIRA (SHORTLISTED) KAZINI

@ (ii) (iii) ) v (vi) (vii) (viii) (ix) ®) (i) (i) (xiii)
1
T PR e e e e aaes

JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE

SAINI KATIBU
KAMATI/BODI YA AJIRAI
KAMATIMAALUM



JINA LA MAMLAKA YA AJIRA/MWAJIRI

TUME VA UTUMISHI WA UMMA

TAARIFA YA KIPINDI CHA. ..ot v

Fomu Na. TUU-2

FOMU VA TAARIFA VA KUTHIBITISHA KAZINI WATUMISHI

NA. KADA WALIOCHELEWA IDADI YA WATUMISHI IDADI YA IDADI YA IDADI YA MAELEZO/SABABU
KUTHIBITISHWA WALIOTIMIZA MUDA WA WALIOTHIBITISHWA WALIOONGEZEWA WALIOONDOLEWA
KAZINI KUTHIBITISHWA KAZINI MUDA WA MAJARIBIO KWENYE UTUMISHI
[0} (iii) (iii) (iv) ) (vi) (vii) (viii)
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TARE HE SAINI KATIBU

KAMATI/BODI YA AJIRA/
KAMATI MAALUM




Fomu Na. TUU-3

TUME VA UTUMISHI WA UMMA
ORODHA YA WATUMISHI WALIOONDOLEWA KWENYE UTUMISHI BAADA YA KUSHINDWA MAJARIBIO

JINA LA MAMLAKA VA AJIRAIMWAUJIR....ccoiiiiiiiiaiiiiie e

TAARIFAVA KIPINDICHA ..o e

NA. JINA TSD NA.IPF. CHEO CHEKI NA. TAREHE YA TAREHE YA MAELEZO/SABABU
AJIRA KUONDOLEWA
@) (iii) (iii) (iv) v) (vi) (vii) (viii)
JINA LA AFISA ANAVERIPOTI TAREHE SAINI KATIBU

MWAJIRI/MAMLAKA VA AJIRA

NB: TSD NA. kwa Walimu tu.



TUME VA UTUMISHI WA UMMA
TAARIFA VA UPANDISHAJI CHEO

JINA LA MAMLAKA YA AJIRAIMWAUIIRI. ...ttt

TAARIFA YA KIPINDICHA ..o e,

Fomu Na

. TUU-4

NA. CHEO NAFASI WAZI NAMBA YA MAGAZETI NA IDADI YA IDADI YA IDADI YA MAELEZO
ZILIZOKASIMIWA KIBALI CHA TAREHE YA WALIOOMBA WALIOSAILIWA WALIOPANDISHWA
AJIRA MATANGAZO CHEO
@ (iil) (iii) (iv) ) (vi) (vii) (viii) (ix)
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE

NB: Mihtasari ya vikao vya kuteua wasailiwa (short listing) na usaili iambatishwe

SAINI KATIBU
KAMATIIBODI YA AJIRAI
KAMATI MAALUM




Fomu Na. TUU-5

TUME VA UTUMISHI WA UMMA

TANGE VA WATUMISHI
JINA LA MAMLAKA YA AJIRAIMWAIIRL........ovvveoeneeereeesseeseeeseesoseseesoesaneee
TAARIFA YA KIPIN DI CHA ...ooovvvoeeeereeseeeeeeroos o
KADA .....oooosiovvesssissessssssssssssssesssnooes
JINA JINSI TSD NA.IPF | CHEKI NA. TAREHE YA TARE HE YA TAREHE YA KIWANGO CHEO CHA | TAREHE WADHIFA KITUO MAELEZO
KUZALIWA KUAJIRIWA KUTHIBITI- CHA ELIiMU SASA YA CHEO | ALIONAO CHA
(iii) MARA YA SHWA KAZINI CHA KAZ|
KWANZA SASA
(i) ME|[ KE (iv) (v) (vi) (vii) (viii) (ix) (x) (xi) (xii) (xiii) (xiv)
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE SAINI

MWAJIRI

NB: TSD NA. ni kwa walimu tu.




JINA LA MAMLAKA YA AJIRAIMWAJIRI

T AARIFA'Y AKIPINDI CHA

TUME VA UTUMISHI WA UMMA

TAARIFA YA MAFUNZO YA WATUMISHI

Fomu Na. TUU-6

AINA YA MAFUNZO

NA. KADA MAFUNZO YA MAFUNZO YA STASHAHADA MAFUNZO YA STASHAHADA YA MAFUNZO YA MAFUNZO MENGINE JUMLA YA
CHETI STASHAHADA YAJUU (ADV. SHAHADA UZAMILI (POST- SHAHADA YA WATUMISHI
(CERTIFICATE) (DIPLOMA) DIPLOMA) (DEGREE) GRADUATE UZAMILI WALIOPO
DIPLOMA) (POSTGRADUATE MAFUNZONI
DEGREE)
ME| KE [JUMLA| ME| KE |JUMLA| ME | KE | JUMLA | ME| KE [JUMLA| ME KE JUMLA ME KE JUMLA | AINA ME | KE JUMLA ME| KE JUMLA
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE SAINI

MWAJIRI




TUME YA UTUMISHI WA UMMA
ORODHA YA WATUMISHI WALIOPATIKANA NA HATIA
KWA MAKOSA YA KINIDHAMU

MAM LAKA VA NIDHAMU ..o e

TAARIFA VA KIPINDI
NA. C -1A"'JINA'I'_A """" TSt CHEO ***['*** MASHTAKA TAREHE YA HUKUMU MAELEZO
MTUMISHI NA.IPF YALIYOMKABILI MASHTAKA
0] (i) (iii) (iv) (v) (vi) (vii) (viit)
JINA LA AFISA ANAVERIPOTI SAINI
TAREHE

MAMLAKA VA
NIDHAMU

NB: TSD NA. ni kwa walimu tu.

Fomu Na. TUU-B

TUME YA UTUMISHI WA UMMA
ORODHA YA WATUMISHI WENYE KESI MAHAKAMANI

MAM LAKA VA N IDHAMU ...

TAARIFA VA KIPINDI
NA. STaNa a MTumist |-+ TsD f + cHEO! e MASHTAKA TAREHE ZA MAELEZO
NA.IPF YANAYOMKABILI KUSHTAKIWA
(0] (i) (iii) (iv) v) (vi) (vii)
JINA LA AFISA SAINI
ANAVERIPOTI
TARE HE oo, e

MAMLAKA VA
NIDHAMU

NB: TSD NA. ni kwa walimu tu.



TUME VA UTUMISHI WA UMMA
ORODHA YA WALIMU AMBAO RUFAA ZAO ZIMESHUGHULIKIWA JINA LA
MAMLAKA YA AJIRAIMWAJIRI: TSD TAARIFA YA KIPINDI

Fomu Na. TUU-9

CHA s
NA. JINA LA MRUFANI TSD NA KOSA ALILOTENDA TAREHE YA UAMUZI
KUSHTAKIWA ULIOTOLEWA
(i) (i) (i) (iv) [\ (vi)
" JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE SAINI KATIBU WA KAMATI

TAARIFA VA KIPINDI CHA

WILAYA | MKOA IIDARA

Fomu Na. TUU-10

TUME VA UTUMISHI WA UMMA
TAARIFA YA UPIMAJI WA WAZI WA UTENDAJI KAZI

(OPRAS)
JINA LA MAMLAKA VA AJIRA | MWAJIRI

NA. IDARA | TAASISI IDADI YA IOAD | YA IDADI YA MAELEZO
WATUMISHI WATUMISHI WATUMISHI
WALIOJAZA OPRAS WALIOPATA ALAMA
W)
10} (1) (iii) (iv) 1-3 45 (vi)
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI oo SAINIL
TAREHE MWAJIRI
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JINA LA MAMLAKA YA AJIRA.........
TAARIFA YAKIPINDICHA......coiiiiie e

TUME VA UTUMISHI WA UMMA

TAARIFA VA WATUMISHI WALIOHAMISHWA

Fomu Na. TUU-11

11

NA. JINA LA MTUMISHI CHEO TAREHE YA IDHINI YA KITUO CHA KITUO MAELEZO/SABABU
UHAMISHO UTUMISHI AWALI KIPYA ZA UHAMISHO
@) (iii (iii (iv) ) (vi) (vii) (viil
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE SAINI
MWAJIRI




Fomu Na. TUU-12

TUME YA UTUMISHI WA UMMA

TAARIFA YA USAILI KWA KAMATI MAALUM,
BODI ZA AJIRA NA KAMATI ZA MIKOA NA WILAYA

l. TarEhe Ya USAIlT......ocviiiiiciccc ettt te e e sr et e besr e re st e nrens
2. Jina la Wizara/ldara/Wakala/MKoa/HalmashaU i...........cocoriirininiisesesee s
3. Jina la nafasi iNAYOSHINAANTWAL ..........coviiriii e e

4.5,  ldadi ya nafasi wazi zilizopo

6. Idadi ya waombaji

Idadi ya waombaji walioteuliwa Kwa USAIli...........ccooiiriiiiiniiie e

(orodha ya majina iambatishwe)
7. Idadi ya waombaj i WalioSailIWa ...........ccecveiiieeieicrc et eveneennens
8. Maelezo kuhusu uzingatiaji wa mchakato Wa @jira : .........ccccvevverieiieeieeriere e eerese e e e e

8.1 Namba ya kibali kutoka OR - Menejimenti ya Utumishi wa Umma.

8.2 Matangazo katika magazeti (majina na tarehe).

8.3 Uorodheshaji wa waombaji wote.

8.4 8.5 Orodha ya waombaji walioteuliwa kusailiwa (kuzingatia sifa).

8.6 Utayarishaji na mapitio ya maswali ya usaili.

Mwongozo wa kutoa alama.

8.7 Mwenendo wa Usaili.
8.8 Matokeo ya Usaili.

9. Maoni na mapendekezo

JINA LAAFISA WA TUME SAINI

TAREHE ...

Nakala: Mwajiri/Mamlaka
ya Ajira
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