MAKATIBU WA AFYA NCHINI WATAKIWA KUWASILISHA
TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA KIUTUMISHI
TUME YA UTUMISHI WA UMMA KWA WAKATI

Imetolewa na Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma.

Makatibu wa Afya katika Mikoa na Wilaya Tanzania Bara
wametakiwa kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa shughuli za
kiutumishi kwa wakati kila baada ya robo mwaka katika kipindi
cha mwaka.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Umma, Bibi Thecla Shangali
ameyasema hayo katika Mkutano wa kazi wa Idara ya Utumishi
wa Afya unaomalizika leo katika Ukumbi wa Nyinda Classic Hotel
Jijini Tanga.

Bibi Shangali ametaja lengo kubwa la kuwasilisha taarifa mbali
mbali za kiutumishi ni kuwezesha Tume ya Utumishi wa Umma
kuona na kulinganisha hali ya Utumishi na kuishauri Serikali
kuhusu masuala mbalimbali yanayohusu usimamizi na
maendeleo ya watumishi nchini.

Akiwasilisha mada kuhusu uwasilishaji wa taarifa Tume katika
mkutano huo Bw. Mdoe Robert Mdoe Katibu Msaidizi katika
Idara ya Utumishi wa Afya ameainisha taarifa zinazotakiwa
kuwasilishwa Tume ya Utumishi wa Umma kuwa ni pamoja na
taarifa za ajira, Kuthibitishwa kazini, Upandishwaji vyeo, Tange
za watumishi, Mafunzo ya watumishi na masuala ya nidhamu.

Aidha Bw. Mdoe amezitaja taarifa nyingine zinazotakiwa
kuwasilishwa Tume ya Utumishi wa Umma kuwa ni watumishi
walioondolewa katika Utumishi wa Umma baada ya kushindwa
kutimiza sifa za kiutendaji katika kipindi cha majaribio,
watumnishi waliopatikana na makosa ya kinidhamu, watumishi
waliohamishwa kutoka kwa Mwajiri au Mamlaka husika kwenda
nyingine, watumishi walio na kesi mahakamani na watumishi
ambao rufaa zao zimeshughulikiwa na TSD Makao Makuu
zilizokatwa dhidi ya Kamati za nidhamu za mikoa na taarifa za
utekelezaji wa OPRAS.

Pamoja na uwasilishaji wa taarifa za kiutumishi kwa wakati,
Katibu wa Tume ya Utumishi wa Umma Bibi Shangali amezitaka



pia mamlaka katika sekta ya Afya kuhakikisha kuwa seckta ya
Afya inapata watumishi wenye sifa kwa mujibu wa kanuni na
taratibu za ajira zilizopo katika Utumishi wa Umma. Amefafanua
kuwa sekta ya Afya ni sekta nyeti kwani inashughulikia afya za
watu/uhai wa watu hivyo mamlaka zinazohusika na ajira
zinapaswa kuwa makini na uangalifu wa hali ya juu.

Kuhusu suala la maadili katika Utumishi wa Umma, Katibu wa
Tume ya Utumishi wa Umma Bibi Shangali amewataka pia
watumishi katika sekta ya Afya kuzingatia maadili katika
uendeshaji wa shughuli zote za Utumishi wa Umma ili kutoa
huduma bora kwa Watanzania.

Mkutano wa kazi wa Idara ya Utumishi wa Afya, ambao
madhumuni yake yaliainishwa na Naibu Katibu wa Idara hiyo,
Bw. Samuel Ngatunga kuwa ni kutathmini utekelezaji wa kazi za
Makatibu wa Afya wa Mikoa na kuweka mikakati ya kukabiliana
na changamoto za kazi hizo. Mkutano ulianza tarehe 10.02.2010
na unatarajiwa kufungwa leo saa 8:00 mchana.

Mkutano huo ulihusisha Makatibu wa Afya wa Mikoa, Majiji,
Hospitali za Rufaa, Hospitali Maalum na Wadau mbali mbali wa
Sekta ya Afya. '

Iwapo una maoni/maswali, Tafadhali tuandikie:-

Katibu,

Ofisi ya Rais,

Tume ya Utumishi wa Umma,
S.L.P. 9143,

DAR ES SALAAM.



