TUME YA UTUMISHI WA UMMA KUONGEZA VIWANGO VYA
UTOAJI WA HUDUMA KWA WATANZANIA

Imetolewa na Ofisi ya Rais Tume ya Utumishi wa Umma.

Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma inatarajia kuongeza na
kuboresha zaidi viwango vya utoaji wa huduma kwa watanzania kutokana
na mafunzo ya upimaji wa wazi wa utendaji wa kazi( OPRAS) ambayo
yataongeza uwazi na uwajibikaji miongoni mwa watumishi na wapokeaji wa
huduma zinazotolewa na Serikali

Katika mafunzo hayo(ambayo yanaendelea hivi sasa) watumishi
wanafundishwa jinsi ya kutengeneza malengo mahususi kutokana na
mpango mkakati wa taasisi, jinsi ya kujaza malengo mahususi kwenye fomu
ya OPRAS na mahusiano yaliyopo baina ya malengo ya mtumishi binafsi na
malengo ya taasisi. Aidha watumishi wanafundishwa Sheria na Kanuni za
Utumishi wa Umma kuhusu OPRAS na changamoto zilizopo katika utumiaji
wa mfumo wa OPRAS na namna ya kukubiliana na changamoto hizo.

Mafunzo ya OPRAS yana madhumuni ya kuboresha Utendaji kazi na
uwajibikaji wa mtumishi wa umma, kusisitiza umuhimu wa ushirikishwaj,
umiliki na uwazi katika kupanga malengo, utekelezaji wa malengo,
mchakato mzima wa kufanya mapitio ya utendaji na kupima utendaji wa
kazi wa mtumishi kwa kipindi cha mwaka mmoja.

Mafunzo ya OPRAS yataleta hamasa ya utekelezaji wa malengo kwa
ufanisi zaidi, watumishi watakuwa na utendaji endelevu kwani utendaji wao
wa kazi utatambuliwa na Menejimenti na yatawasaidia watumishi
kufahamu upungufu wao kiujuzi na kujua hatua za kuchukua. Aidha
mafunzo ya OPRAS yataisaidia Tume ya Utumishi wa Umma kupata
mrejesho wa ufasaha ama udhaifu wa mifumo, michakato ama taratibu
zilizopo katika ofisi yake, kupata fursa ya kutoa tuzo, adhabu kwa
watumishi bila upendeleo. Aidha mafunzo hayo yataleta uwazi na
uwajibikaji na kuipa Tume nafasi ya kujikita zaidi katika utekelezaji wa
malengo yake.



Watumishi 82 wanashiriki katika mafunzo ya OPRAS. Makundi ya
watumishi hao ni wasaidizi wa ofisi, walinzi na makatibu mahususi, maafisa
mbali mbali,wahasibu wasaidizi, maafisa ugavi, wanasheria na madereva.

Mafunzo haya ambayo yanaendeshwa na Tume ya Utumishi wa Umma
kupitia Mpango wa Maboresho ya Utumishi wa Umma awamu ya II kwa
mwaka 2009/10 yanatolewa na Chuo cha Utumishi wa Umma cha
Magogoni kilichopo Jijini Dar Es Salaam. Mafunzo haya ambayo
yanatarajiwa kukamilika wiki ijayo yamefanyika kwa awamu nne ambapo
awamu ya kwanza ilianza 23/11/2009 na kukamilika tarehe 27/11/2009.

Chimbuko la mafunzo ya watumishi katika utumishi wa umma ni Sera ya
Menejimenti katika utumishi wa umma ya mwaka 1999 ambayo inaelekeza
na kuanisha aina ya mafunzo na malengo ya mafunzo hayo. Lengo kubwa la
mafunzo hayo ni kuhakikisha kuwa utumishi wa umma unaboreshwa ili
kujenga mazingira mazuri ya ukuaji wa uchumi wa nchi ya Tanzania. Tume
ya Utumishi wa Umma inazingatia maelekezo ya sera hii kutokana na
mafunzo yanayoendeshwa kwa wakati huu. Aidha inaendesha mafunzo
mengine ya muda mrefu na mfupi
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