WATUMISHI 73 WAPANDISHWA VYEO KATIKA TUME YA
UTUMISHI WA UMMA

Imetolewa na Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma

Watumishi 73 wamepandishwa vyeo kutokana na sifa na utendaji wa
kazi wenye matokeo mazuri na tija katika Utumishi wa Umma.

Zoezi hilo limefanyika mwanzoni mwa Januari, 2010, baada ya Tume
ya Utumishi wa Umma kuainisha na kutenga nafasi za watumishi
waliostahili kupandishwa vyeo na kutenga fedha za kulipa mishahara
mipya kwa ajili ya watumishi hao.

Nafasi zilizotengwa kwa ajili ya watumishi kupandishwa vyeo ni 105.
Lakini watumishi ambao tayari wamepandishwa ni 73.

Katika nafasi 3 za Afisa Rasilimali Watu Mkuu II, nafasi hizo
zimejazwa na watumishi 3, nafasi ya Afisa Ugavi Mkuu I, nafasi hiyo
imejazwa na mtumishi 1, nafasi 3 za Afisa Tawala Mwandamizi, lakini
nafasi 1 tu imejazwa, nafasi 22 za Maafisa Elimu Wasaidizi
Waandamizi, zimejazwa nafasi 21, nafasi 1 ya Mhasibu Mwandamizi
imejazwa na mtumishi 1, nafasi 2 za Watunza Kumbukumbu
Wasaidizi Waandamizi zimejazwa na watumishi 2, nafasi 11 za
Maafisa Wasaidizi, lakini mtumishi 1 tu ndio aliyejaza nafasi hiyo.

Aidha, nafasi 2 za Wachambuzi wa Mifumo ya Kompyuta, nafasi hizo
zimejazwa, nafasi 27 za Watunza Kumbukumbu I zimejazwa nafasi
22, nafasi 5 za Katibu Mahususi I zimejazwa nafsi 4, nafasi 24 za
Katibu Mahususi zimejazwa nafasi 12 na nafasi 4 za madereva
zimejazwa nafasi 3.

Upandishwaji vyeo katika utumishi wa umma unazingatia sera ya
Menejimenti katika Utumishi wa Umma ya mwaka 1999 na Sheria ya
Utumishi wa Umma Na.8 ya mwaka 2002 kama ilivyorekebishwa na
Sheria Na. 18 ya mwaka 2007. katika sheria hiyo, kigezo kikuu cha
kupandishwa vyeo watumishi ni sifa. Kama msimamizi wa Sheria ya
Utumishi wa Umma Na.8 ya mwaka 2002 kuona kama inazingatiwa
ipasavyo na Mamlaka ya Ajira na Nidhamu na waajiri katika Utumishi



wa Umma, Tume ya Utumishi wa Umma imezingatia vigezo vyote
vilivyotakiwa katika nafasi mbalimbali zilizojazwa.

Zoezi la kupandishwa vyeo watumishi katika Tume ya Utumishi wa
Umma litaendelea tena katika robo ya III ya mwaka wa fedha
2009/2010.

Tume ya Utumishi wa Umma inachukua fursa hii pia kuwakumbusha
waajiri, Mamlaka za Ajira na Nidhamu kuzingatia Sheria ya Utumishi
wa Umma Na.8 ya mwaka 2002, kanuni na taratibu zake za mwaka
2003 wakati wa kuendesha masuala ya kiutumishi ili kuhakikisha
kuwa haki inatendeka kwa kila mtumishi.

Iwapo una maoni/maswali tafadhali tuandikie,

Katibu,

Ofisi ya Rais,

Tume ya Utumishi wa Umma,
S.L.P. 9143,

DAR ES SALAAM.



