
Tume ya Utumishi wa Umma ilifanya mkutano wa uzinduzi wa Kamati ya UKIMWI ya Tume 

uliofanyika kuanzia tarehe 13/ 1/  -  17/02/2006 huko Arusha katika Chuo cha Afya (Centre 

for Education Development in Health in Arusha – CEDHA). 

Lengo la Mkutano huo lilikuwa ni kuzindua kamati ya UKIMWI ya Tume, pamoja na Kamati 

ya UKIMWI kukabidhiwa majukumu yake rasmi.  Pamoja na lengo hilo, wajumbe wa Kamati 

walipatiwa mafunzo ya siku tano ya jinsi ya kupambana na UKIMWI mahali pa kazi na 

kutakiwa kuwa chachu na kichocheo cha kubadili tabia (Behavior) katika suala zima la 

ngono holela. 

Mafunzo hayo yalitolewa na wataalam toka sehemu mbalimbali kwa lengo la kupata uzoefu 

toka maeneo yao ya kazi ya namna wanavyopambana na ugonjwa huu hatari. 

 

 

 

KWANINI KUNA UMUHIMU WA KUANGALIA MASUALA YA 

UKIMWI. 

Nguvu kazi imekuwa inaathirika, hasara kwa Taifa.  Ofisini kuna 

mchanganyiko wa wanaume na wanawake.  Watumishi wanaishi katika 

Jamii.  Hivyo ni muhimu kuchukua hatua ili kuona kuwa: 

 Watumishi hawaathiriki 

 Wanaoathirika hawakati tamaa ya maisha. 

 Wanaoathirika hawafi mapema 

 

 

 

 



MAJUKUMU YA KAMATI YA UKIMWI YA TUME YA UKIMWI. 

Malengo ya Kamati ya Tume. 

1. Kupunguza Uenezi wa VVU kwa watumishi wa Tume na familia zao. 

2. Kushawishi viongozi wa Tume kutoa kipaumbele kwa masuala ya 

VVU/UKIMWI. 

3. Kuondoa unyanyapaa na ubaguzi wa wenye kuishi na VVU/UKIMWI 

na kuhakikisha haki za binadamu za wenye VVU/UKIMWI 

zinazingatiwa. 

4. Kero za VVU/UKIMWI kuunganishwa na kupewa kipaumbele katika 

mkakati wa Tume wa kupunguza Umaskini. 

5. Kuongeza maarifa ya kujikinga na uambukizaji wa VVU kwa 

watumishi. 

6. Kuhakikisha kuwa wanaoishi na VVU/UKIMWI wanapata matunzo na 

misaada. 

 

 


