
OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA YAPATA  
MWENYEKITI NA MAKAMISHNA WAPYA. 

    Imetolewa na Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma 
 
1. Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma imepata Mwenyekiti na 

Makamishna wapya watakaoiongoza Tume katika kipindi cha miaka mitatu 
baada ya Mwenyekiti na Makamishna wa zamani kumaliza kipindi chao 
Januari 7, 2007. 

 
2. Kwa mamlaka aliyopewa kikatiba pamoja na Sheria ya Utumishi wa Umma 

Na. 8 ya mwaka 2002 kifungu 9(1) Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania amefanya uteuzi wa Mwenyekiti na Makamishna 5 wa Tume 
ya Utumishi wa Umma tarehe 1 Agosti, 2007 na kuwaapisha  tarehe 14 
Agosti, 2007, Ikulu Jijini Dar es salaam. 

 
3. Kufuatia uteuzi huo, aliyeteuliwa kuwa Mwenyekiti ni Bw. Jovin Barnabas 

Kitambi. Aidha walioteuliwa kuwa Makamishna ni Edris Ramadhan Mavura, 
David Salum Mfangavo, Cecilia Simon Shirima, Mary Ndekarishwa Seth 
Mzeru na Dkt. Gabriel Leonard Upunda.  

 
4. Mwenyekiti aliyemaliza kipindi chake ni Mhe. Jaji (Mstaafu) Lameck 

Mfalila. Kuhusu Makamishna waliomaliza kipindi chao ni Balozi Norman 
Kiondo, Bibi Nderikyo Ligate, Bibi Monica Mbapila, Bw. Leonard Msaki, Bw. 
Ashour Abbas na Bw. Kenya Hassan. 

 
5. Tume ya Utumishi wa Umma ambayo ilianzishwa kwa mujibu wa Sheria ya 

Utumishi Na.8 ya mwaka 2002 na kuanza rasmi kazi zake Januari 7, 2004 
inaye Katibu ambaye ndiye Mtendaji Mkuu na Afisa Mhasibu, Bibi Thecla 
W. Shangali.  

 
6. Katika kufanikisha utekelezaji wa majukumu yake Tume inazo Idara 5 

zinazosimamiwa na Manaibu Katibu. Idara hizo ni Idara ya Utumishi wa 
Walimu, Utumishi wa Afya, Utumishi wa Uhamiaji, Zimamoto na Uokoaji, 
Utumishi wa Serikali za Mitaa na Idara ya Utumishi Serikalini. Tume inazo 
pia Ofisi Mikoani na Wilayani Tanzania Bara. 

 
 Ndugu Msomaji, iwapo una maoni, ushauri au maswali tuandikie: 
  

Katibu, 
 Ofisi ya Rais, 
 Tume ya Utumishi wa Umma, 
 S.L.P. 9143, 
 DAR ES SALAAM. 


