TUME YA UTUMISHI WA UMMA KUBORESHA ZAIDI UTOAJI WA HUDUMA KWA
WATANZANIA.

Imetolewa na Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma.

Tume ya Utumishi wa Umma inatargjia kuongeza maarifa na ujuzi katika
utuhzaji wa kumbukumbu za Ofisi na utekelezaji wa mfumo wa wazi wa
mapitio na tathimini ya utendaiji wa kazi {OPRAS) baada ya mafunzo ya
utunzaji wa kumbukumbuy za ofisi na OPRAS kukamilika 5/2/2010.

Mafunzo hayo ambayo yalifunguliwa na Bibi Thecla W. Shangali, Katibu
wa Tyme ya Utumishi wa Umma 1/2/2010 yanasimamiwa na Tume ya
Utumishi wa Umma na kuendeshwa naChuo cha Utumishi wa Umma,
Magogoni, Jijini Dar es Salaam.

Wanaoshiriki mafunzo yo utunzaji wa kumbukumbu na OPRAS niwatunza
kumbukumbu wasaidizi na Makatibu Mahsusi walioko katika Ofisi za Mikoa
ng Wilaya za Tume ya Utumishi wa Umma.

Katika Hotuba yake ya ufunguziwa mafunzo, Bibi Thecla Shangali
amebaini upungufu ulickuwepo katika utendaji wa kazi kwa Watunza
kumbukumbu na Makatibu Mahsusikuwa ni pamoja na uvelewa mdogo
wa ufunguaji wa mafaili na namna ya kuendesha ofisi.

Kufuatia hali hiyo Tume ya Utumishi wa Umma imeamua kutoa mafunzo
kwa makundi yaliyotajwa hapo juu.ili kuwaongezea ujuzi katika utendaiji
wa kazi, hivyo kuongeza ufanisi na tija katika utoagji wa huduma kwa
Watanzania kama Bibi Shangali anavyobainisha katika hotuba yake:
Wiumishi wa Umma unabadilika na kwenda na wakati | ili mabadiliko
hayo yafanikiwe wanatakiwa wawepo watumishi wanagcjituma, wenye
velewa wa kazi ambao wako tayari kutekeleza kazi zao ili il kuweza kutoa
matokeo yanayopimika kwa njia ya wazi na kuongeza tija katika Utumishi
wa Umma.#

Aidha Bibi Shangali amewataka watumishi pia kuwa mfano wa kuigwa
katika utendaiji wa kazi katika Utumishi wa Umma na kuchukua tahadhali
za kujikinga na janga la VVU/ AIDS na kupima HIV/AIDS ili kuweza
kupanga mipango ya kazi na maisha.

Mafunzo ya utunzaji wa kumbukumbu na OPRAS yamehudhuriwa na
watumishi kutokamikoa ya Dodoma, Dar es Salaom, Kagera, Pwani,
Mbeya, Kiimanjaro, Mwanza, Kigoma, Morogoro, Lindi, Tabora,
Shinyanga, Rukwa, Miwara, Tanga, Mara na Arusha.

Iwapo una maoni/ maswali fafadhali tuandikie:
Katibu

Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma,
S.L.P9143

DAR ES SALAAM.




