(v)Inahusu Tange ya watumishi ambao ni orodha ya watumishi wote katika kada husika kwa ukubwa wa
vyeo vyao. Fomu hii itajumuisha watumishi wote waliopo katika Mamlaka au kwa Mwajiri husika bila ya
kuwaacha waliopo likizo mbalimbali, masomoni au kushikizwa na kuazimishwa kwenye Taasisi au Idara
nyingine zisizo za kiserikali.

(vi) Fomu Na. TUU-6

Inatoa taarifa ya watumishi waliopo katika mafunzo mbalimbali. Mafunzo mengine yatakuwa ni yale ambayo
yanalenga kuboresha kiwango cha uelewa na kuleta ufanisi katika utekelezaji wa kazi za mtumishi ambayo
yanagharamiwa na Mamlaka husika.

(vii) Fomu Na. TUU-7
Fomu hii inatoa orodha za watumishi waliopatikana na hatia kwa makosa mbalimbali ya kinidhamu.

(viii) Fomu Na. TUU-8
Inatoa taarifa ya watumishi ambao kesi zao zipo mahakamani. Watumishi hao wataorodheshwa kwa kutumia
fomu hii.

(ix) Fomu Na. TUU-9
Inahusu orodha ya watumishi ambao rufaa zao zimeshughulikiwa na TSD Makao Makuu zilizokatwa dhidi ya
Kamati za Mikoa.

x) Fomu Na. TUU-10

Inatoa muhtasari wa tathmini ya utendaji kazi kwa njia ya wazi (OPRAS). Kila Mwajiri/Mkuu wa Mamlaka
atajaza taarifa hii kwa watumishi wale ambao utendaji wao ni wa kiwango cha 1 - 3 na 4 - 5 na kutoa maele-
zo/maoni juu ya tathmini hiyo kama itakavyoonekana inafaa.

(xi) Fomu Na. TUU-II
Inatoa taarifa ya watumishi waliohamishwa kutoka Mwajiri au Mamlaka husika kwenda nyingine au walio-
hamia Mamlaka husika katika kipindi husika.

(xii) Fomu Na. TUU-12
Itatumika na Mwakilishi wa Tume kuwasilisha Tume taarifa za usaili uliofanywa na Mamlaka husika ya Ajira.

4.0 HITIMISHO

Ni wajibu wa kila Mamlaka ya Ajira, Nidhamu na Rufaa kuhakikisha kuwa Mwongozo huu unazingatiwa
wakati wote wa kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika. Aidha, ifahamike kuwa, utoaji wa taarifa kwa
ukamilifu na kwa wakati, siyo suala la hiari bali ni wajibu wa kisheria ambao kila Mamlaka husika inao kwa
Tume.

5.0 TAREHE YA KUANZA KUTUMIKA
Mwongozo huu utaanza kutumika rasmi tarehe I Novemba 2005.

Jaji (Mstaafu) Lameck M. S. Mfalila
MWENYEKITI
TUME YA UTUMISHI WA UMMA



JINA LA MAMLAKA YA AJIRA/IMWAJIRI

TUME VA UTUMISHI WA UMMA

Fomu Na. TUU-1

FOMU VA TAARIFA ZA AJIRA KUTOKA KWA MAMLAKA ZA AJIRA

TAARIFA YA KIPINDI CHA......coeeereetrtereree s ssnmnnnnes
NA. KADA | NAFASI NAFASI ZILIZO NAFASI KUMB.NA.NA | MAGAZETINA IDADI YA IDADI YA IDADIYA | IDADIYA | IDADIYA | MAELEZO
WAZI OMBEWA KIBALI ZILIZO- TAREHE YA TAREHE YA WAOMBAJI | WALIOTEULIWA WALIO- | WALIO- WALIO-
ZILIZO- CHAAJIRA IDHINISHWA KIBALI CHA MATANGAZO KUSAILIWA SAILIWA | CHAGULIWA | RIPOTI
KUWEPO AJIRA (SHORTLISTED) KAZINI
10} (ii) (iii) (v) ) (vi) (vii) (viii) (ix) ®) (i) (xii) (xiii)
3
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE SAINI KATIBU
KAMATI/BODI YA AJIRAI

KAMATIMAALUM



JINA LA MAMLAKA YA AJIRA/MWAJIRI

TUME VA UTUMISHI WA UMMA

TAARIFA YA KIPINDI CHA. ..ot e

Fomu Na. TUU-2

FOMU VA TAARIFA VA KUTHIBITISHA KAZINI WATUMISHI

NA. KADA WALIOCHELEWA IDADI YA WATUMISHI IDADI YA IDADI YA IDADI YA MAELEZO/SABABU
KUTHIBITISHWA WALIOTIMIZA MUDA WA WALIOTHIBITISHWA WALIOONGEZEWA WALIOONDOLEWA
KAZINI KUTHIBITISHWA KAZINI MUDA WA MAJARIBIO KWENYE UTUMISHI
(i) (iif) (iif) (iv) v) (vi) (vii) (vii)
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TARE HE SAINI KATIBU

KAMATI/BODI YA AJIRA/
KAMATI MAALUM




Fomu Na. TUU-3

TUME VA UTUMISHI WA UMMA
ORODHA YA WATUMISHI WALIOONDOLEWA KWENYE UTUMISHI BAADA YA KUSHINDWA MAJARIBIO

JINA LA MAMLAKA VA AJIRAIMWAUJIRL. ...cooiii e

TAARIFAVAKIPINDICHA ... e

NA. JINA TSD NA.IPF. CHEO CHEKI NA. TAREHE YA TAREHE YA MAELEZO/SABABU
AJIRA KUONDOLEWA
(i) (iii) (iii) (iv) (v) (vi) (vii) (viii)
JINA LA AFISA ANAVERIPOTI TAREHE SAINI KATIBU

MWAJIRI/MAMLAKA VA AJIRA

NB: TSD NA. kwa Walimu tu.



Fomu Na. TUU-4
TUME VA UTUMISHI WA UMMA
TAARIFA VA UPANDISHAJI CHEO

JINA LA MAMLAKA YA AJIRAIMWAUIRL........eeerererreireeseeress s s s smsmmnnnes

TAARIFA YA KI PIN DI CHA....oosccceereeseeeeesssseessss seesssssessesss
NA. CHEO NAFASI WAZI NAMBA YA MAGAZETI NA IDADI YA IDADI YA IDADI YA MAELEZO

ZILIZOKASIMIWA KIBALI CHA TAREHE YA WALIOOMBA WALIOSAILIWA WALIOPANDISHWA
AJIRA MATANGAZO CHEO

(i) (iil) (i) (iv) (v) (vi) (vii) (viii) (ix)

JINA LA AFISA ANAYERIPOTI " TAREHE SAINI KATIBU

NB: Mihtasari ya vikao vya kuteua wasailiwa (short listing) na usaili iambatishwe

KAMATIIBODI YA AJIRAI
KAMATI MAALUM




Fomu Na. TUU-5

TUME VA UTUMISHI WA UMMA
TANGE VA WATUMISHI

JINA LA MAMLAKA YA AJIRAIMWAUIIRL. ...

TAARIFAYAKIPINDICHA ...

KADA ...
JINA JINSI TSD NAIPF | CHEKINA. | TAREHE YA TARE HE YA TAREHE YA KIWANGO | CHEO CHA | TAREHE | WADHIFA | KITUO MAELEZO
KUZALIWA KUAJIRIWA KUTHIBITI- CHA ELiMU SASA | YACHEO | ALIONAO CHA
(iii) MARA YA SHWA KAZINI CHA KAZI
KWANZA SASA
(iii) ME| KE (iv) v) (vi) (vii) (viii) (ix) ) (xi) (xii) (xiii) (xiv)
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE SAINI
MWAJIRI

NB: TSD NA. ni kwa walimu tu.




JINA LA MAMLAKA YA AJIRAIMWAJIRI

T AARIFA'Y A KIPINDI CHA

TUME VA UTUMISHI WA UMMA
TAARIFA YA MAFUNZO YA WATUMISHI

Fomu Na. TUU-6

AINA YA MAFUNZO

NA. | KADA MAFUNZO YA | MAFUNZOYA | STASHAHADA | MAFUNZO YA STASHAHADA YA MAFUNZO YA MAFUNZO MENGINE JUMLA YA
CHETI STASHAHADA |  YAJUU (ADV. SHAHADA UZAMILI (POST- SHAHADA YA WATUMISHI
(CERTIFICATE) (DIPLOMA) DIPLOMA) (DEGREE) GRADUATE UZAMILI WALIOPO
DIPLOMA) (POSTGRADUATE MAFUNZONI
DEGREE)
ME| KE [JUMLA| ME| KE |JUMLA| ME | KE | JUMLA | ME| KE |JUMLA| ME | KE | JUMLA | ME | KE | JUMLA |AINA| ME| KE |JUMLA| ME| KE | JUMLA
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE SAINI

MWAJIRI




TUME YA UTUMISHI WA UMMA
ORODHA YA WATUMISHI WALIOPATIKANA NA HATIA
KWA MAKOSA YA KINIDHAMU

MAM LAKA VANIDHAMU ... s

TAARIFA VA KIPINDI
NA. CA ginaba- o] AR =19 AR RARE CHEO * [ ** - MASHTAKA TAREHE YA HUKUMU MAELEZO
MTUMISHI NA.IPF YALIYOMKABILI MASHTAKA
(i) (ii) (iii) (iv) (v) (vi) (vii) (viit)
JINA LA AFISA ANAVERIPOTI SAINI
TAREHE

MAMLAKA VA
NIDHAMU

NB: TSD NA. ni kwa walimu tu.

Fomu Na. TUU-B

TUME YA UTUMISHI WA UMMA
ORODHA YA WATUMISHI WENYE KESI MAHAKAMANI

MAM LAKA VAN IDHAMU. ...

TAARIFA VA KIPINDI
NA. “THNA A MTUMISH - TSD -+ CHEO" -+ MASHTAKA TAREHE ZA MAELEZO
NA.IPF YANAYOMKABILI KUSHTAKIWA

(i) (i) (iit) (iv) (v) (Vi) (vii)

JINA LA AFISA SAINI

ANAVERIPOTI

TARE HE ..o

MAMLAKA VA
NIDHAMU

NB: TSD NA. ni kwa walimu tu.



TUME VA UTUMISHI WA UMMA
ORODHA YA WALIMU AMBAO RUFAA ZAO ZIMESHUGHULIKIWA JINA LA
MAMLAKA YA AJIRAIMWAJIRI: TSD TAARIFA YA KIPINDI

Fomu Na. TUU-9

CHA oo
NA. JINA LA MRUFANI TSD NA KOSA ALILOTENDA TAREHE YA UAMUZI
KUSHTAKIWA ULIOTOLEWA
(i) (iif) (i) (iv) (v) (Vi)
“"JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE SAINI KATIBU WA KAMATI

TAARIFA VA KIPINDI CHA

WILAYA | MKOA IIDARA

Fomu Na. TUU-10

TUME VA UTUMISHI WA UMMA
TAARIFA YA UPIMAJI WA WAZ| WA UTENDAJI KAZI

(OPRAS)
JINA LA MAMLAKA VA AJIRA I MWAJIRI

NA. IDARA | TAASISI IDADI YA IOAD | YA IDADI YA MAELEZO
WATUMISHI WATUMISHI WATUMISHI
WALIOJAZA OPRAS WALIOPATA ALAMA
o)
(i) ) (i) (iv) 13 4.5 (vi)
TP Tt — S
TAREHE MWAJIRI
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TUME VA UTUMISHI WA UMMA

TAARIFA VA WATUMISHI WALIOHAMISHWA

Fomu Na. TUU-11

JINA LA MAMLAKA YA AJIRA.........
TAARIFAYAKIPINDICHA. ..........cccvnetn
NA. JINA LA MTUMISHI CHEO TAREHE YA IDHINI YA KITUO CHA KITUO MAELEZO/SABABU
UHAMISHO UTUMISHI AWALI KIPYA ZA UHAMISHO
10 (ii) (i) (iv) v) (vi) (vii) (viii)
JINA LA AFISA ANAYERIPOTI TAREHE SAINI
MWAUJIRI

11




Fomu Na. TUU-12

TUME YA UTUMISHI WA UMMA

TAARIFA YA USAILI KWA KAMATI MAALUM,
BODI ZA AJIRA NA KAMATI ZA MIKOA NA WILAYA

L. ) (<) TS 2 T LT 1 USSR
2. Jina la Wizara/ldara/Wakala/MKoa/HalmashaUTT.......ccouvveeeeeeeeeeeeee et eeeeeeeeeees
3. Jina la nafasi iINAYOShINAANIWA. ..........c.iieiiiiiriieiieieete ettt e ebesbeessesseebeeseenseens

4.5. Idadi ya nafasi wazi zilizopo

6. Idadi ya waombaji

Idadi ya waombaji walioteuliwa KwWa USALlL.........cccoceervirieriiriiiieiesieeieneeie e ene s ee e seee v e

(orodha ya majina iambatishwe)
7. Idadi ya waombaj 1 WaliOSAIIIWA .......ccuiiuiiuiiieieieteee ettt s ceaesaeneens
8. Maelezo kuhusu uzingatiaji wa mchakato Wa ajira © ........cceeoieiieriireniiieceiee e eeieeeeseesie e

8.1 Namba ya kibali kutoka OR - Menejimenti ya Utumishi wa Umma.

8.2 Matangazo katika magazeti (majina na tarehe).

83 Uorodheshaji wa waombaji wote.

8.4 8.5 Orodha ya waombaji walioteuliwa kusailiwa (kuzingatia sifa).

8.6 Utayarishaji na mapitio ya maswali ya usaili.

Mwongozo wa kutoa alama.

8.7 Mwenendo wa Usaili.
88 Matokeo ya Usaili.

9. Maoni na mapendekezo

Nakala: Mwajiri/Mamlaka
ya Ajira
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