MSHIKAMANO NA USHIRIKIANO WA TUME NA WADAU
WAKE NI MSINGI WA KUBORESHA UTUMISHI
WA UMMA NCHINI.

Imetolewa na ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma.

Naibu Katibu Mkuu, Bw. Eric Shitindi (UTUMISHI), kwa niaba ya
Katibu Mkuu, Bw. George Yambesi (UTUMISHI) ametoa wito kwa
Makamishna, Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma kuwa na

mahusiano ya karibu na Taasisi za Umma katika utendaji wa kazi zao.

Bw. Shitindi ametoa wito huo wakati alipokuwa akifungua
mafunzo ya Makamishna tarehe 13/10/2008 vyaliyofanyika katika
ukumbi wa Morogoro Hotel. Mafunzo hayo ambayo yanatarajiwa
kumalizika leo yalikuwa na lengo la kutoa fursa kwa Makamishna
kujifunza kuhusu Sera, Sheria na Kanuni zinazotawala uendeshaji wa

masuala ya Ajira na Nidhamu katika Utumishi wa Umma.

Bw. Shitindi ambaye pia alikuwa mgeni Rasmi katika mafunzo
hayo amebainisha kuwa mahusiano ya Tume na vyombo vingine vya
Serikali yatawawezesha Makamishna kufanya kazi vizuri zaidi na
kulinda viwango vya Watumishi, Uwajibikaji na kujenga mazingira ya
kuwatumikia wananchi. Aidha, kwa upande mwingine, wadau wa
Tume wametakiwa pia kutoa ushirikiano na mshikamano mkubwa na
Tume katika utekelezaji wa majukumu yake katika Utumishi wa

Umma.



Sanjari na mahusiano hayo Bw. Shitindi amewaomba pia
Makamishna katika kutimiza majukumu yao kuzisaidia Mamlaka mbali
mbali kuziarifu dosari ili Mamlaka hizo ziweze kuzirekebisha dosari
hizo kwa lengo la kuboresha Utumishi wa Umma na kwa manufaa ya

Taifa kwa ujumla.

Akizungumzia kuhusu jitihada za Serikali katika kuboresha
Utumishi wa Umma ambazo zilianza mwaka 2000 kwa Programu ya
kuboresha utendaiji kazi na utoaji huduma katika Utumishi wa Umma
(PSRP), Bw. Shitindi amesema kuwa Tume ya Utumishi wa Umma ni
Taasisi muhimu katika maboresho haya na inapaswa kuhakikisha

kuwa malengo ya programmu hiyo yanafikiwa kama ilivyopangwa.

Tume ya Utumishi wa Umma huongozwa na Makamishna saba
(7) akiwemo Mwenyekiti ambao huteuliwa na Rais. Aidha, Tume ina
Katibu, Bibi Thecla W. Shangali ambaye huteuliwa na Rais. Katibu
ndio Mtendaji Mkuu na Afisa Mhasibu.
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