
IDARA YA UTUMISHI WA UHAMIAJI, ZIMAMOTO NA 
UOKOAJI YAELIMISHA WADAU WAKE KUHUSU 
MAREKEBISHO YA SHERIA YA UTUMISHI WA UMMA 
NA. 18 YA MWAKA 2007 
 
Imetolewa na Ofisi ya Rais Tume ya Utumishi wa Umma 
 
Idara ya Utumishi wa Uhamiaji, Zimamoto na Uokoaji imefanya Mkutano ili kujadili 
taarifa ya utekelezaji wa kazi na kuangalia mafanikio na mapungufu yaliyojitokeza katika 
utumishi wa Idara hiyo ili kuweza kuyafanyia maboresho. 
 
Aidha, Idara ya Utumishi wa Uhamiaji, Zimamoto na Uokoaji imetumia fursa hiyo 
kuwaelimisha wadau wake kuhusu marekebisho ya Sheria ya Utumishi wa Umma Na.18 
ya mwaka 2007 hususani yale yanayogusa utendaji kazi wa Utumishi wa Idara hiyo. 
 
Mkutano huo umefanyika hivi karibuni katika Mkoa wa Kilimanjaro ambapo Mgeni 
Rasmi alikuwa Katibu wa Tume ya Utumishi wa Umma Bibi. Thecla W. Shangali  na 
kushirikisha wadau wa Idara ya Utumishi wa Uhamiaji, Zimamoto na Uokoaji nchini  
ambao ni Maafisa Uhamiaji wa Mikoa, Maafisa Uhamiaji Makao Makuu, Makamishna 
wa Zimamoto na Uokoaji na pia Afisa Mwandamizi kutoka Wizara ya Mambo ya Ndani 
ya nchi. 
 
Wadau wengine walioshiriki katika Mkutano huo ni kutoka Idara ya Utumishi Serikalini 
na Idara ya Utawala Makao Makuu Tume ya Utumishi wa Umma .  
 
Mkutano huo ulilenga kuelimisha wadau wa Idara ya Utumishi wa Uhamiaji, Zimamoto 
na Uokoaji kuhusu marekebisho ya Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 18 ya mwaka 2007 
ambayo yamepelekea Idara hiyo kuondolewa  katika usimamizi wa Tume ya Utumishi 
wa Umma hadi hapo chombo cha kusimamia Utumishi wa Idara hiyo kitakapoundwa. 
  
Washiriki wa mkutano huo wametathmini malengo na kuweka mikakati ya utekelezaji 
wa marekebisho ya sheria hiyo na namna ya kukabiliana na changamoto zake ili 
kuboresha utendaji wa kazi wa Idara hiyo hususani katika kipindi hiki cha mpito. 
 
Naibu Katibu wa Idara ya Utumishi wa Uhamiaji, Zimamoto na Uokoaji Bw. Donald S. 
Ndagula amesema matarajio ya Mkutano huo ni kuwa wadau wataweza kuzingatia sheria, 
kanuni na taratibu kama ilivyorekebishwa katika Sheria Na. 18 ya mwaka 2007. 
 
Bw. Ndagula ametaja baadhi ya maazimio yaliyopitishwa na wadau katika Mkutano huo 
kuwa ni Mamlaka za ajira na nidhamu za Idara ya Utumishi wa Uhamiaji na Zimamoto 
ziwasilishe taarifa za kiutumishi katika Tume ya Utumishi wa Umma moja kwa moja na 
uzingatiaji wa sheria, kanuni na taratibu katika masuala ya ajira na nidhamu. 
 



Pia Idara ya Uhamiaji, Zimamoto na Uokoaiji iwe na mpango wa mafunzo unaohusisha 
watumishi wote na pia ukamilishaji wa sheria na chombo kitakachosimamia Utumishi 
huo. 
 
Bw. Ndagula amebainisha kuwa Idara ya Utumishi wa Uhamiaji, Zimamoto na Uokoaji 
ya Tume ya Utumishi wa Umma itaendelea kufanya ukaguzi katika utumishi wa Idara 
hiyo kufuatia malalamiko mbalimbali yanayojitokeza. 
 
Mkutano huo wa siku mbili umeshirikisha jumla ya washiriki 50 kutoka Kanda ya 
Kaskazini-mashariki na Kusini ukiwemo Mkoa wa Rukwa, Mbeya, Morogoro, Iringa, 
Mtwara, Ruvuma, Lindi, Pwani, Tanga, Arusha, Kilimanjaro, Manyara na Dar es salaam. 
 
Awali, Idara ya Utumishi wa Uhamiaji, Zimamoto na Uokoaji ilifanya mkutano mwezi 
Machi mwaka huu katika Mkoa wa Mwanza ili  kutathmini utendaji wa kazi wa Idara 
hiyo na kushirikisha wadau wake kutoka Kanda ya Ziwa na Kati. 
 
 
 
 
Iwapo una maoni/ maswali tafadhali tuandikie 
Katibu 
Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma 
S.L.P 9143 
DAR ES SALAAM 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
  


