MAMLAKA ZA NIDHAMU ZASHAURIWA
KUZINGATIA SHERIA NA KANUNI KATIKA UTOAJI
WA MAAMUZI YAHUSUYO MASUALA YA NIDHAMU

KWA WATUMISHI WA UMMA

Imetolewa na Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma

Mamlaka za nidhamu katika Utumishi wa Umma
zimeshauriwa kuzingatia Sheria, Kanuni na Taratibu
zinazosimamia masuala ya nidhamu kwa watumishi wa
Umma ili kuhakikisha kuwa kila mtumishi anapata haki na
usawa anaostahili katika Utumishi wa Umma.

Wito huo umetolewa mapema wiki hii na Mwenyekiti wa Tume
ya Utumishi wa Umma Bw. Jovin Kitambi katika Mkutano wa
dharura wa Tume uliofanyika katika Ukumbi wa Tume
Accacia House Jijini Dar es salaam ili pamoja na mengine
kupitia na kuamua rufaa zilizokatwa na watumishi wa Umma
na Mamlaka za Nidhamu katika Utumishi wa Umma.

Bw. Kitambi amesema kuwa baadhi ya Mamlaka za Nidhamu
katika Utumishi wa Umma zinafanya maamuzi kuhusu
masuala ya nidhamu bila kuzingatia Kanuni na Taratibu
zinazoongoza masuala ya nidhamu hali ambayo inailazimu
Tume kuamua kuanza upya kwa taratibu za mashauri ya
nidhamu.

Alisema ukiukwaji wa taratibu sio tu huchelewesha haki ya
mtumishi bali huingiza Serikali katika gharama ambazo sio za
lazima.

Mwenyekiti huyo alibainisha baadhi ya dosari zinazojitokeza
katika maamuzi ya masuala ya nidhamu kuwa ni pamoja na
Mamlaka za Nidhamu kutounda Kamati za Uchunguzi,
kutolewa kwa Hati ya Mashtaka na Mamlaka isiyo halali na
pia mtuhumiwa kutopewa fursa na haki ya kujitetea.



Kutokana na hali hiyo Bw. Kitambi ametoa wito kwa Mamlaka
zote za Nidhamu kuendesha na kusimamia masulaa ya
nidhamu kwa kuzingatia Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 8
ya mwaka 2002 kama ilivyorekebishwa na Sheria ya
Marekebisho ya Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 18 ya
mwaka 2007, Kanuni na Taratibu zake za mwaka 2003
pamoja na Miongozo na Nyaraka mbalimbali zinazotolewa na
Serikali ili kuhakikisha kila mtumishi anapata haki
anayostahili kwa wakati muafaka.

Pamoja na shughuli ya kuamua rufaa, Mwenyekiti wa Tume,
Bw. Kitambi aliongoza pia uteuzi wa Wenyeviti na Wajumbe
wa Kamati za Wilaya na Mikoa za Idara ya Utumishi wa
Walimu (TSD) ambazo husimamia maadili ya Ualimu na pia
hutoa maamuzi au mapendekezo kuhusu mashauri ya
nidhamu ngazi ya Wilaya na Mkoa. Aidha, uteuzi huo
umefanyika kufuatia Kamati zilizokuwepo kumaliza kipindi
cha miaka mitatu ya utendaji Kisheria Disemba 31, 2010.

Mkutano huo ulihudhuriwa na Mwenyekiti, Makamishna wa
Tume na Sekretarieti ya Tume ya Utumishi wa Umma. Tume
hufanya Mikutano yake kwa mujibu wa Sheria ambapo
Mikutano hiyo hufanyika kila robo ya mwaka kwa mwaka.

Ikiwa una maoni /ushauri au maswali tafadhali tuandikie:-

Katibu,

Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma,
S.L.P 9143,

Dar es salaam.



