KIWANGO CHA UZINGATIAJI WA SHERIA, KANUNI NA TARATIBU
ZINAZOSIMAMIA RASILIMALI WATU CHAONGEZEKA KATIKA
UTUMISHI WA UMMA.,

Imetolewa na Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Umma.

Kiwango cha uzingatiaji wa Sheria, Kanuni na Taratibu zinazosimamia Rasilimali
watu katika Utumishi wa Umma kimeongezeka kutoka 52% kwa mwaka
2005/2006 hadi kufikia kiwango cha 70% kwa mwaka 2007/2008.

Kamishna wa Tume ya Utumishi wa Umma, Bibi Cecilia Shirima ameyasema hayo
katika taarifa iliyotolewa na Katibu Msaidizi wa Idara ya Utumishi Serikalini,
Tume ya Utumishi wa Umma Bibi Neema Tawale katika Ziara ya Tume ya

Utumishi wa Umma inayofanyika katika Mkoa wa Dodoma na Singida.

Kamishna Shirima ameyataja madhumuni ya ziara hiyo kuwa ni kujitangaza kwa
Tume ya Utumishi wa Umma ili wadau wake waweze kuifahamu Tume, kutoa
fursa kwa wadau kutoa mrejesho wa utendaji wa kazi za Tume na kuwaelimisha
wadau wa Tume Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 8, mwaka 2002 kama
ilioyorekebishwa na Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 18, 2007.

Bibi Shirima ameyataja maeneo ambayo kiwango cha uzingatiaji wa Sheria,
Kanuni na Taratibu kimeongezeka kuwa ni pamoja na ajira, likizo, upimaji wa
wazi wa utendaji kazi (OPRAS) na nidhamu. Kuwepo kwa. ongezeko la
uzingatiaji wa Sheria, Kanuni na Taratibu kunaashiria kuwepo kwa ongezeko la
uelewa wa Sheria, Kanuni na Taratibu zinazosimamia Rasilimali watu katika
Utumishi wa Umma. Uelewa huo umeonekana kwa Waajiri, Mamlaka za Ajira na
Nidhamu baada ya Tume ya Utumishi wa Umma kufanya ukaguzi wa Rasilimali
watu katika Mamlaka mbali mbali za Ajira na Nidhamu katika Utumishi wa



Umma. Miongoni mwa Taasisi zilizokaguliwa ni pamoja na Wizara, Idara

Zinazojitegemea, Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka ya Serikali za Mitaa.

Kamishna Shirima amefafanua kuwa ongezeko la uelewa wa Sheria, Kanuni na
Taratibu unatokana na jitihada ambazo zimefanywa na Tume ya Utumishi wa
Umma kwa kufanya Semina na Mikutano ya kazi na wadau mbalimbali katika
Utumishi wa Umma. Aidha, amesema kuwa ongezeko la uzingtiaji wa Sheria,
Kanuni na Taratibu umetokana pia na uandaaji na usambazaji wa Rejea za Sera,
Sheria, Kanuni na Nyaraka mbalimbali kuhusu masuala ya Ajira katika Utumishi
wa Umma, Miongozo ya Ajira na Nidhamu na Rufaa, maelezo mahsusi ya namna
ya kuendesha Kamati za Uchunguzi katika Utumishi wa Umma, Vipeperushi,
Majarida, kutoa makala katika magazeti na vipindi vya Redio. Tume ya Utumishi
wa Umma inaendelea na utoaji wa elimu kwa wadau wake ili kuhakikisha kuwa
wadau wake wamefahamu kikamilifu Sheria na Utumishi wa Umma Na. 8 mwaka
2002 kama ilivyorekebishwa na Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 18, mwaka
2007.

Katika Mkoa wa Dodoma na Singida Tume ya Utumishi wa Umma imefanya Ziara
zake katika Ofisi za Wakuu wa Mikoa na Wilaya, Taasisi za Serikali na
Halmashauri na Manispaa za Wilaya. Aidha, Tume ya Utumishi wa Umma
inafanya Ziara hizo katika Mikoa ya Mtwara, Lindi, Kagera na Kilimanjaro. Baada
ya Ziara hizo ambazo zinatarajiwa kufikia mwisho wake tarehe 27 Novemba,
2009 Tume itaendelea tena na Ziara hizo katika Mikoa mwingine.

Iwapo una maoni au masuala tafadhali tuandikie:
Katibu,

Ofisi ya Rais,

Tume ya Utumishi wa Umma,

S.L.P. 9143,

DAR ES SALAAM.




