BARAZA JIPYA LA WAFANYAKAZI WA TUME YA UTUMISHI
WA UMMA KUZINDULIWA

Tume ya Utumishi wa Umma ipo katika mchakato wa kuunda Baraza
jipya la Wafanyakazi baada ya Baraza la zamani ambalo liliundwa
Septemba, 2005 kumaliza muda wake 14/5/2008 kwa mujibu wa

Katiba ya uwakilishi wa Mabaraza ya Wafanyakzi nchini

Kwa mujibu wa Katiba ya Baraza la Wafanyakazi, iwapo Baraza
litavunjwa baada ya kumaliza muda wake, Baraza jipya linapaswa
kuundwa katika sehemu husika ya kazi ili kutoa fursa kwa watumishi
kupata uwakilishi. Kwa mantiki hiyo, tarehe 12/2/2009 Tume vya
Utumishi wa Umma, Makao Makao Makuu Dar Es Salaam ilifanya

mkutano ili kuchagua wajumbe wa baraza lake.

Katika uchaguzi huo wajumbe 26 wamechaguliwa kutoka katika Idara
na Vitengo vya Tume ya Utumishi wa Umma Makao Mkuu. Aidha
mchakato wa kuchagua wajumbe wa Baraza katika Mikoa ya
Tanzania Bara uko katika hatua za kukamilishwa ili kupata wajumbe
wengine 21 ambapo majina 11 kati ya wajumbe hao yamewasilshwa
Makao Makuu. Wajumbe wengine 10 wa Halamashauri ya Tawi la
TUGHE Makao Makuu Tume ya Utumishi wa Umma wanaendelea
kuwa katika baraza jipya mpaka muda wao utakapomalizika. Aidha

mwakilishi wa TUGHE kutoka Mkoa anaendelea kuwa mjumbe kwa



wadhifa wake na mwakilishi wa baraza kuu la wafanyakzi serikalini

atayechaguliwa atakuwa mjumbe katika baraza jipya

Katika uchaguzi uliomalizika Jana katika ukumbi wa Karimjee Jijini
Dar Es Salaam, Katibu wa Tume ya Utumishi wa Umma ambaye
amekuwa Mwenyekiti wa Baraza kwa Mujibu wa wadhifa wake, Bibi
Tecla W. Shangali amewaahadi wajumbe waliochaguliwa kuwa
Baraza jipya litazinduliwa mara baada ya Tume Makao Mkuu kupata
majina ya wajumbe wote waliochaguliwa kutoka Mikoani. Lakini
uzinduzi huo utatanguliwa na uchaguzi wa Katibu wa Baraza na
msaidizi wake ambao watachaguliwa na wajumbe wote wa Baraza la

Wafanyakazi.

Kwa mujibu wa Mkataba wa Baraza la wafanyakazi, Baraza litakuwa
na majukumu ya kuishauri Serikali juu ya ufanisi wa kazi na hatua
zinazofaa kuchukuliwa ili kuhakikisha kuwa huduma zitolewazo na
wafanyakzi zinaridhisha na zimo katika lengo la Taifa, kuishauri
Serikali juu ya mambo mengine yaanayohusu maslahi na hali ya
wafanyakazi, kuishauri Serikali juu ya mabadiliko ya kanuni za
Kudumu za Utumishi wa Umma, masharti ya kazi na miundo ya
utumishi, kushauri juu ya utaratibu wa kupandishwa vyeo
wafanyakazi na nidhamu, kuwashirikisha wafanyakazi wa serikali

katika utekelezaji wa shughuli za serikali kwa ushirikiano na uongozi



na kupkea na kuthibitisha mipango na makisio ya mapato na

matumizi ya Tume ya Utumishi wa Umma.

Aidha Baraza na litajadili na kutoa ushauri kuhusu mipango ya Elimu
kwa wafanyakazi kwa ujumla na elimu ya ujuzi, kujadili na kutoa
ushauri katika matumizi ya ya fedha kufuatana na mgao unaotolewa

na mamlaka husika

Baraza la wafanyakzi litafanya kazi kwa muda wa mika 3 na baada ya

hapo litavunjwa na kuundwa baraza lingine jipya.



